Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Smallest
namnguyenhuy
lenguyendat
7 posters

Cảm nghĩ của bản thân

lenguyendat
    lenguyendat
    Mầm non
    Mầm non

Cảm nghĩ  của bản thân Empty Cảm nghĩ của bản thân

Bài gửi  lenguyendat Fri May 29, 2009 10:20 pm

Tình hình là chiến tranh sắp diễn ra nữa,không biết đã bao nhiêu lần anh em kêu gọi nhau up qs để phòng khi chiến tranh diễn ra.Đến tại thời điểm này không hiểu các bạn có nghe và hiểu hay không hiểu.Có thể 1 số mem bận công viêc ít online nhưng mình nghĩ với số điểm tổng hơn 100k các bạn có thể năng quân sự lên hơn 3k để có thể giúp anh em lúc bị tấn công

Điển hình là cuộc chiến tại 30 70 vừa rồi chỉ có khoản 10 mem tham gia cuộc chiến các mem còn lai đi đâu ????????? các bạn ở xa khu vực đó không nói đến còn các bạn ở ngay khu vực trung tâm thì làm gì ??? Các bạn muốn làm nông dân để pt cũng có ý thức trong tình hình chung của lm nữa chứ

Không chỉ mình cảm thấy bức xúc mà còn 1 số anh em trong đội hình nhảy dù lo up quân sự rồi lo nuôi quân chưa tính đến những đêm thức trắng để bem kẻ thù ....... Niềm vui trong phòng room của dội nhãy dù kô thể tả được,đó là niềm vui của những người có ý thức xây dựng lm ngày 1 mạnh hơn.

Đến thời điểm này tại 30 70 sẽ ngày càng có nhiều người của DWR nhảy vào,1 lần nữa mong các thanh viên khác đẩy quân sự lên để giúp đỡ lần nhau

Nếu tình trạng nông dân keo dài thế này mình là sẽ là người đầu tiên trong dội hình nhảy dù cấm dừa ...... Nãn

@@ có thể những lời nói của mình làm mất lòng 1 số anh em nhưng mình mong anh em nghĩ lại cho những người nhảy dù như mình
    namnguyenhuy
    Mầm non
    Mầm non

Cảm nghĩ  của bản thân Empty Re: Cảm nghĩ của bản thân

Bài gửi  namnguyenhuy Fri May 29, 2009 10:32 pm

vote cho pác đạt 1 phiếu. cứ kiểu này chịu ko nổi đâu. cùng nhau phục các pác 1 tay thôi afro afro afro afro afro lol! lol! lol! lol!
    Smallest
    Mầm non
    Mầm non

Bài gửi  Smallest Fri May 29, 2009 10:48 pm

Mình đồng ý với suy nghĩ của đạt, mình nghĩ một lien minh mạnh không phải do vị trí của liên minh, không phải do tổng điểm Exclamation Exclamation Exclamation
    Một liên minh mạnh là nơi anh em đoàn kết, cùng nhau chia sẻ niềm vui khi cướp bóc, giúp đỡ khi bị tấn công. Khi một liên minh đoàn kết thì sẽ chẳng có kẻ thù nào có thể tấn công chúng ta, anh em muốn làm vườn thì hãy đợi đến lúc hòa bình đi, khi đang chiến tranh thì phải cùng nhau chiến đấu, đánh nhau xong rồi cho lính về nghỉ, làm vườn có sao đâu Question Question Question Question Question
    osin
    Mầm non
    Mầm non

Cảm nghĩ  của bản thân Empty phát triển.... và bảo vệ

Bài gửi  osin Sat May 30, 2009 9:34 am

Theo ý kiến củ mình thấy Liên minh mạnh là phải đoàn kết, sức mạnh tập thể. chứ chỉ 1, 2 người mà có đứng đầu quân sự cũng không thể chống lại được kẻ xâm lược!
    Liên minh mạnh đâu phải do số lượng mem nhiều hay ít, mà phải do nội lực
    Mình cũng đề nghị các mem tuy phát triển kinh tế, nhưng cũng phải chú ý đến sức mạnh quân sự để có thể tự bảo vệ chính mình và các đồng đội xung quanh.
    Nếu chỉ phát triển kinh tế tổng điểm có thể rất cao, nhưng điểm quân sự thấp thì chỉ là miếng mồi cho kẻ khác nhòm ngó, Hihi
    Nhìn từ thực tế mà ra.
    Nhà cao cửa rộng, nhiều "hàng" đẹp ắt có nhiều đạo tặc
    Hãy tự bảo vệ mình trước khi TRỜI kíu!!!!!!!
    Thân.
    green
    green
    Mầm non
    Mầm non

Bài gửi  green Sat May 30, 2009 10:38 pm

aaa

Được sửa bởi green ngày Fri Jun 22, 2012 9:11 am; sửa lần 1.
    Notyes
    Notyes
    Mầm non
    Mầm non

Bài gửi  Notyes Sun May 31, 2009 10:06 am

Mình tán thành ý kiến tăng quân sự của các thành viên trong lm
    Trong ikariam này điểm tổng ko nói lên dc nhiều lắm

>>>>>>>điểm quân sự mới thật sự quan trọng

Theo kinh nghiệm của mình thì những người chơi mà yếu về quân sự thì kiểu gì cũng thành mồi ngon cho mấy thằng xung quanh
    ít hàng hay nhìu cũng sẽ bị bem, ko thể tránh khỏi dc
    Chắc mọi người ko quên rằng, hồi trước khi bắt đầu chơi ika thì bị cướp liên tục
    từ khi tấm bé chúng ta đã phải sống trong nỗi đau khi bị cướp, nỗi giận hờn khi ko thể làm gì dc, khai thác một ngày được 5k gỗ, dành dụm gần 1 tuần để nâng phủ thủ hiến cấp 4 thì đùng 1 cái bị cướp sạch
    lại làm lại từ 2 bàn tay trắng

chả nhẽ đến khi chúng ta lớn hơn rồi, lại vẫn chấp nhận để bị cướp như vậy sao?

thằng trantri sở dĩ dám cướp bóc các anh em khu vực 38:74 là vì các anh em bên đó yếu về qs toàn người tầm 2k quân sự, quân đội yếu, mỏ cấp cao, khai thác nhiều --> res nhiều
    >>>bị cướp là chuyện cơm bữa thôi
    >>>ko tránh dc

Ít ra là phải nâng quân sự lên tầm 3k để có thể tự bảo vệ bản thân mình, đồng thời nâng nhà spy lên cấp 17 trên tất cả các tp
    sau đó là mang quân đi giúp anh em
    tình hình hiện nay là khá tình hình, khu vực 30:70 đang có bọn HFA làm "loạn" đấu tranh đòi anh em liên minh chúng ta sang nhà bọn chúng "thăm hỏi" lần nữa

A2D1 cũng đang tăng qs gấp rút

bên khu vực bác takenui thì có trantri làm loạn, VIP ngấp ngé chia phần cùng trantri
    có lẽ ko sớm thì muộn "miếng bánh" màu mỡ như takenui, hissay, ngocanh108,kenny, khuongdeptrai và ...
    sẽ bị chia phần thôi

của đau con xót, câu này bác kenny nói chí lý lắm nhưng có 1 câu khác là
    --> Nước xa không cứu dc lửa gần
    -->Chính mình phải tự giái phóng cho mình trước khi trông chờ vào sự giúp đỡ từ bên ngoài

Càng phụ thuộc về quân sự vào anh em thì càng bị động và càng bị cướp nhiều
    Mình hi vọng các bạn đều cố gắng nâng quân sự lên 3k trở lên
    những người dưới 30k điểm thì xin ra ít phalan thôi
    còn những người trên 70k điểm cố gắng xin ra ít nhất 800 phalan
    đã nâng full thủ và công

còn những người điểm số cao trên 100k đều nâng lên 4k quân sự
    ai trên 200k điểm thì nâng quân sự lên 5k
    ai trên 300k điểm thì nâng quân sự lên 7k - 12k

vàng nhìu để làm gì vậy các pác??? để mua tàu tăng điểm ư? để vận chuyển nhanh hơn ư? phát triển phát triển đẩy mạnh tăng điểm tổng lên cho kịp anh em bạn bè?
    để rồi làm gì nữa? càng lên cao thì nâng phủ thủ hiến càng chết mệt
    phủ thủ hiến cấp 3,4 thì còn dễ
    cấp 5 đã mệt rồi
    cấp 6 thì quá mệt
    còn cấp 7 thì nâng được hết chắc cũng chết vì mêt mất
    nâng lên cấp 8, 9,.. rồi thì sao? cứ mỗi trade và up điểm tổng
    anh em thì rên xiết trước kẻ thù, bị acc khác cướp bóc mà mình lại dứng nhìn sao? rùi đến 1 lúc nào đó mệt mỏi quá vì nâng cấp rồi thì chán ika rồi bỏ ko chơi nữa
    >>>> Vậy thì chúng tôi nói với các bạn một câu rằng: Chúng tôi ko cần các mem tham gia lm chỉ để trade và up thành
    chúng tôi cần các bạn như những người anh em, để có thể giúp đỡ người khác
    nhưng khi các bạn ko thể tự bảo vệ chính mình, thì sao có thể giúp dc người khác đây? với những người điểm tổng thấp dưới 50k mà chỉ có 10 phalan thì chấp nhận dc
    nhưng một người 100k điểm tổng mà không có ý định nâng điểm quân sự lên 3k thì nên suy nghĩ lại về ý định tiếp tục ở lại lm hay rời bỏ lm

Nói chung là nhà hàng xóm cháy thì sớm muộn nhà mình cũng thành than, ko tránh dc đâu

vài ý kiến đóng góp, anh em vào cho ý kiến nhé, cho nó rôm rả tí nào
    i17fh
    Mầm non
    Mầm non

Bài gửi  i17fh Mon Jun 01, 2009 9:16 am

xin lo^~i ae vi` ca'i opera vie^'t ko ra Tie^'ng Vie^.t clown
    cho*i ika na`y bem nhau mo*'i vui chu*' nhi? tongue
    nghi~ to*'i nghie^n cu*'u to*'i ca'i co^ng tri`nh cuo^'i cu`ng ro^`i ko bjk la`m j` nu*a~ pale ===> bo? nghie^n cu*'u la^u ro^`i cyclops bounce bounce
    mi`nh nghi~ la` co' to*'i da^u u'p max cho li'nh to*'i do' la` okie a`h
    vu*`a xa`i fale vu*`a tang die^?m pale pale
    qsu*. thi` mi`nh ta^`m 5k du xa`i ro^i` pirat
    ^^
    ai le^n ma.ng tre^n wa^'y A2D1 vs mi`nh ko na`y afro afro study
    vui la'm jocolor jocolor farao

Sponsored content

Bài gửi  Sponsored content

Hôm nay: Sun Apr 28, 2024 5:25 am