Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Kinh nghiệm về thủy chiến và điều động tàu thuyền

deghet
    deghet
    Mầm non
    Mầm non

Kinh nghiệm về thủy chiến và điều động tàu thuyền Empty Kinh nghiệm về thủy chiến và điều động tàu thuyền

Bài gửi  deghet Sat Feb 07, 2009 10:52 pm

Tui có vài kinh nghiệm về thủy quân để chia sẻ với anh em đây

1) Nếu bạn đang cho thuyền đi phong tỏa TP A và có 1 thằng nào đó đang phong tỏa cảng bạn .Nếu thuyền bạn mới đi đến giữa đường mà bạn cho thuyền quay về thì thuyện bạn sẽ giống như tàu gd lúc đó sẽ xảy ra 2 trường hợp
    + Nếu thuyền bạn về đến nhà bạn mà thằng đó vẫn còn phong tỏa cảng bạn----> thuyền bạn sẽ bị mất đây là bug
    +Nếu thuyền bạn về đến nhà bạn mà thằng đó đã rút thuyền về hoặc 0 có thuyền phong tỏa cảng bạn ----->thuyền bạn đc an toàn
    _ Trường hợp này tương tự như bạn chuyển tàu qua các tp của mình hay lm

PS:Khi cho thuyền đi thì thuyền phải đến nơi rùi mới đc rút về

2) Bạn muốn phong tỏa 1 người ở xa mà muốn giảm thời gian đi về của tàu thì lợi dụng bug sau đây
    Vd:Tp đó bạn phong tỏa đi mất 2h và về mất 2h tức là 4h đi về . Bạn làm theo cách sau đây sẽ giảm đc 2h trở về của tàu bạn : Bạn cho 1 nhóm tàu chủ lực đi phong tỏa đồng thời cho tip 1 tàu đi sau nhóm tàu chính của bạn thời gian bao lâu cũng đc tùy bạn( tui thí dụ 5' sau đi). Khi trận thủy chiến xảy ra thuyền của bạn thắng và đang phong tỏa cảng đối phương 5' sau 1 tàu đó tới thì bạn sẽ thấy xuất hiện 1 chiến báo đỏ , chiến báo đó sẽ báo 2 nhóm tàu của bạn đánh nhau đuơng nhiên là nhóm 1 tàu sẽ thua và bạn sẽ mất 1 tàu nhưng khi đó thì thuyền của bạn sẽ biến về nhà ngay lập tức . Nếu thuyền bạn về đến nhà bạn.Vậy là các bạn đã đỡ tốn 2h cho tàu về mà chỉ mất 1 chiếc tàu ( tàu nào cũng đc).Vì vậy thời gian cách nhau giữa 2 nhóm tàu càng ngắn thì thuyền bạn về càng mau(Tui đã check 5 lần và đêu thành công)

PS: Các bạn phải chắc rằng nhóm tàu đầu đi phải tiêu diệt đc hết tàu của TP đó hoặc lính bạn sẽ đến Tp đó trong vòng 20' sau khi tất cả tàu của bạn đã rời khỏi TP đó, bởi vì nếu tàu các bạn rút về hết thì sau 20' nếu tàu đich còn thì no' sẽ tập hợp lại ----> Lính bạn đến sau 20' sẽ tự động trở về

3)Về việc đánh thủy chiến hội đồng
    Có 3 tp A B C đồng minh hay lm gì thì cũng như nhau
    +A phong tỏa B , A thắng (A thua thì khỏi nói) và đang phong tỏa B ,nếu C chọn phong tỏa B( tương tự cho C chọn phòng thủ B )
    -Nếu thuyền A còn phong tỏa B thì C VS A , A thủ cảng cho B
    -Nếu thuyền A Hết phong tỏa B thì C sẽ đánh với B nếu B còn thuyền hoặc phong tỏa nếu B hết thuyền

+A phong tỏa B , trận chiến vẫn đang tiếp tục ,nếu C chọn phong tỏa B( tương tự cho C chọn phòng thủ B ) thì C sẽ Vs A,B ( A và B là phe phòng thủ )

4) Chỉ có người nào đang phong tỏa cảng thì người đó mới đc quyền cho lính bộ lên tp các đồng minh hay lm gì cũng bị cho về

Đây là 1 số Kn sau bao nhiu năm làm cướp của tui hy vọng giúp ít nhiếu cho các bạn

Hôm nay: Sun May 12, 2024 8:03 pm